CHO สนับสนุนการแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท. ชิงแชมป์ประเทศไทย
CHO สนับสนุนการแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท. ชิงแชมป์ประเทศไทย และการแข่งขัน PLC Compettition ในระดับมัธยม และ อุดมศึกษา เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างสังคมให้เข้มแข็ง ให้เยาวชนไทยหันมาสนใจด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี จัดโดยสมาคมส่งเสริมเทคโนโลยี (ไทย-ญี่ปุ่น)